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MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI – MEI), 2024 KWA MKOA WA TANGA 

 Umetolewa: 22/02/2024 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta 

mbalimbali katika mkoa wa Tanga na wilaya zake: 

 

(I) Ngazi ya Mkoa 

 
Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2024 kwa mkoa wa Tanga. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa 

mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Tanga Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua 

za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa. 

 

Dondoo 

(i) Hali ya El Niño inayoendelea kwa sasa katika Bahari ya Pasifiki inatarajiwa kupungua nguvu hasa tunapoelekea katika msimu 

wa mvua za Masika, 2024. 

(ii) Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Tanga. 

(iii) Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024. 

(iv) Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024. 

(v) Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024. 

 

Mvua za msimu wa Masika, 2024 

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Tanga.  

 

Angalizo:  

Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza katika msimu huu wa Masika, 2024. 
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI – MEI), 2024 KWA WILAYA YA TANGA 
Umetolewa: 22/02/2024 

 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo 
na uvuvi katika wilaya ya Tanga. 

 

Dondoo muhimu 

(i). Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Tanga.  

(ii). Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Februari 2024.  

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne ya 

mwezi Mei, 2024. 

(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

 

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya 

Tanga 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 

 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya Tanga 

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024. 

Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika 

miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Tanga ni kati ya milimita 560 hadi 

670. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 

2024. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu 

vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko 

mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

(i). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na 

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza. 

(ii). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko 

vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na 

miundombinu ya kilimo. 

(iii). Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo 

unatarajiwa kuendelea kujitosheleza. 

 

Ushauri 

(i). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

(ii). Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji 

shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, 

vinashauriwa. 

(iii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili 

kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya 

baadae. 

(iv). Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha 

miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.  
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI – MEI), 2024 KWA WILAYA YA KILINDI 
Umetolewa: 22/02/2024 

 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo 
na uvuvi katika wilaya ya Kilindi. 

 

Dondoo muhimu 

(i). Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Kilindi.  

(ii). Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Februari 2024.  

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne ya 

mwezi Mei, 2024. 

(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

 

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya 

Kilindi, Tanga 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 

 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya Kilindi 

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024. 

Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika 

miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Kilindi ni kati ya milimita 350 hadi 

570. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 

2024. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu 

vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko 

mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

(i). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na 

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza. 

(ii). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko 

vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na 

miundombinu ya kilimo. 

(iii). Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo 

unatarajiwa kuendelea kujitosheleza. 

 

Ushauri 

(i). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

(ii). Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji 

shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, 

vinashauriwa. 

(iii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili 

kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya 

baadae. 

(iv). Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha 

miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.  
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI – MEI), 2024 KWA WILAYA YA HANDENI 
Umetolewa: 22/02/2024 

 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo 
na uvuvi katika wilaya ya Handeni. 

 

Dondoo muhimu 

(i). Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Handeni.  

(ii). Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Februari 2024.  

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne ya 

mwezi Mei, 2024. 

(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

 

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya 

Handeni, Tanga 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 

 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya 

Handeni 

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024. 

Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika 

miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Handeni ni kati ya milimita 350 

hadi 670. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 

2024. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu 

vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko 

mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

(i). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na 

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza 

kujitokeza. 

(ii). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko 

vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na 

miundombinu ya kilimo. 

(iii). Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo 

unatarajiwa kuendelea kujitosheleza. 

 

Ushauri 

(i). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

(ii). Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji 

shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, 

vinashauriwa. 

(iii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili 

kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya 

baadae. 

(iv). Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha 

miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.  
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI – MEI), 2024 KWA WILAYA YA KOROGWE 
Umetolewa: 22/02/2024 

 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo 
na uvuvi katika wilaya ya Korogwe. 

 

Dondoo muhimu 

(i). Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Korogwe.  

(ii). Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Februari 2024.  

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne ya 

mwezi Mei, 2024. 

(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

 

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya 

Korogwe, Tanga 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 

 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya 

Korogwe 

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024. 

Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika 

miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Korogwe ni kati ya milimita 350 

hadi 570. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 

2024. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu 

vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko 

mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

(i). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na 

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza. 

(ii). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko 

vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na 

miundombinu ya kilimo. 

(iii). Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo 

unatarajiwa kuendelea kujitosheleza. 

 

Ushauri 

(i). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

(ii). Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji 

shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, 

vinashauriwa. 

(iii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili 

kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya 

baadae. 

(iv). Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha 

miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.  
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI – MEI), 2024 KWA WILAYA YA MUHEZA 
Umetolewa: 22/02/2024 

 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo 
na uvuvi katika wilaya ya Muheza. 

 

Dondoo muhimu 

(i). Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Muheza.  

(ii). Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Februari 2024.  

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne ya 

mwezi Mei, 2024. 

(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

 

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya 

Muheza, Tanga 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya Muheza 

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024. 

Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika 

miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Muheza ni kati ya milimita 460 

hadi 670. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 

2024. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu 

vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko 

mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

(i). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na 

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza. 

(ii). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko 

vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na 

miundombinu ya kilimo. 

(iii). Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo 

unatarajiwa kuendelea kujitosheleza. 

 

Ushauri 

(i). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

(ii). Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji 

shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, 

vinashauriwa. 

(iii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili 

kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya 

baadae. 

(iv). Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha 

miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.  

 

mailto:met@meteo.go.tz


   
Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa 

na Wilaya zake 

 

 
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma, 
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE, 

S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610 
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz 
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI – MEI), 2024 KWA WILAYA YA PANGANI 
Umetolewa: 22/02/2024 

 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo 
na uvuvi katika wilaya ya Pangani. 

 

Dondoo muhimu 

(i). Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Pangani.  

(ii). Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Februari 2024.  

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne ya 

mwezi Mei, 2024. 

(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

 

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya 

Pangani, Tanga 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 

 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya 

Pangani 

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024. 

Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika 

miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Pangani ni kati ya milimita 460 

hadi 470. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 

2024. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu 

vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko 

mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

(i). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na 

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza. 

(ii). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko 

vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na 

miundombinu ya kilimo. 

(iii). Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo 

unatarajiwa kuendelea kujitosheleza. 

 

Ushauri 

(i). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

(ii). Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji 

shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, 

vinashauriwa. 

(iii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili 

kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya 

baadae. 

(iv). Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha 

miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.  

 

mailto:met@meteo.go.tz


   
Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa 

na Wilaya zake 

 

 
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma, 
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE, 

S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610 
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz 
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI – MEI), 2024 KWA WILAYA YA MKINGA 
Umetolewa: 22/02/2024 

 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo 
na uvuvi katika wilaya ya Mkinga. 

 

Dondoo muhimu 

(i). Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Mkinga.  

(ii). Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Februari 2024.  

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne ya 

mwezi Mei, 2024. 

(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

 

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya 

Mkinga, Tanga 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 

 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya Mkinga 

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024. 

Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika 

miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Mkinga ni kati ya milimita 460 hadi 

470. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 

2024. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu 

vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko 

mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

(i). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na 

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza. 

(ii). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko 

vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na 

miundombinu ya kilimo. 

(iii). Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo 

unatarajiwa kuendelea kujitosheleza. 

 

Ushauri 

(i). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

(ii). Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji 

shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, 

vinashauriwa. 

(iii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili 

kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya 

baadae. 

(iv). Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha 

miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.  

 

mailto:met@meteo.go.tz


   
Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa 

na Wilaya zake 

 

 
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma, 
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE, 

S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610 
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz 
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI – MEI), 2024 KWA WILAYA YA LUSHOTO 
Umetolewa: 22/02/2024 

 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo 
na uvuvi katika wilaya ya Lushoto. 

 

Dondoo muhimu 

(i). Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Lushoto.  

(ii). Mvua zitaanza wiki ya nne ya mwezi Februari 2024.  

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne ya 

mwezi Mei, 2024. 

(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

 

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya 

Lushoto, Tanga 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 

 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya 

Lushoto 

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024. 

Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika 

miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Lushoto ni kati ya milimita 350 

hadi 570. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 

2024. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu 

vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko 

mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

(i). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na 

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza. 

(ii). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko 

vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na 

miundombinu ya kilimo. 

(iii). Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo 

unatarajiwa kuendelea kujitosheleza. 

 

Ushauri 

(i). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na kuchagua 

mbegu na mazao sahihi. 

(ii). Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji 

shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, 

vinashauriwa. 

(iii). Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili 

kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya 

baadae. 

(iv). Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha 

miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.  

 

mailto:met@meteo.go.tz

